
HALMASHAURI YA WILAYA YA SONGWE 

 

VIVUTIO VYA UTALII WILAYA YA SONGWE 

1. Wanyamapori wanaopatikana ndani ya hifadhi ya Piti/Lukwati na Maeneo 

mengine ya mapori ya wazi ambao utalii mkubwa unaofanyika kwa sasa  ni 

uwindaji, kutazama wanyama na kupiga picha kupitia kamapuni tatu za 

uwindaji wa kitalii za Old Nyika Safari, Safari Royal na Michel Mantheakis. 

 

 

 

 

 

 

    

Tembo na Twiga hifadhi ya Piti/Lukwati  



N

Nyati waliowindwa na wageni kitalu cha Chunya Msami ndani ya hifadhi ya 

Piti/Lukwati 

 



 

Simba wanapatikana Maeneo mbalimbali ya Wilaya pamoja na ndege 

inayoleta watalii kuwinda hifadhi ya Piti/Lukwati 

 

Sehemu ya kulia chakula wageni na mgeni aliyewinda mnyama aina ya 

palahala 

2. Chemchem ya maji ya moto zinapatikana kata ya Gua na Ifwenkenya 

 

 

 



 

 

 

 

Chechem ya maji moto kijiji cha Ileya kata ya Ifwenkenya 

 

3. Mto Songwe wenye sifa ya Kubadili njia kila mwaka na una bionuwai nyingi 

 

 

 

 

 

 

 

Mto songwe unavyoonekana kijiji cha Mbuyuni kata ya Mbuyuni 

 

4. Ziwa Rukwa lenye mamba wengi kuliko maziwa yote Tanzania na 

linapatikana katika bonde la ufa. Katika Wilaya ya Songwe limezungukwa na 

kata sita za Manda, Mpona, Totowe, Mbangala, Udinde na Gua katika tarafa 

zote mbili  



 

Boti ya Halmashauri ikiwa doria Ziwa Rukwa na muonekano wa Ziwa 

5. Kanisa katoliki lilijengwa mwaka 1905 lililopo kata ya Galula 

 

6. Makaa ya mawe yanapatikana kata ya Magamba na Namkukwe 



 

Makaa ya mawe kata ya magamba 

7. Mlima kwimba unaopatikana kata ya Kapalala ambao unatumika kwa ajili ya 

matambiko  

 

Mlima kwimba kata ya Kapalala unavyooneka kutokea barabara kuu 

 

 

8. Misitu ya miombo inapatikana maeneo yote ya Wilaya na inasifa ya kuchipua 

hivyo kusaidia miti ya asili kutotoweka. Lakini pia ni mizuri kwa ajili ya shughuli za 

uvunaji wa mazao ya misitu na ufugaji nyuki na makazi ya wanyamapori 



 

Misitu ya miombo kata ya Ngwala na Kapalala 

9. Hifadhi ya Wanayamapori ya kijiji cha Kapalala ambayo ina mbuga nyingi 

nzuri zinazovutia wanyamapori wa aina mbalimbali  

 

Mkuu wa Wilaya na wakikagua uharibifu wa mazingira hifadhi ya wanyamapori 

ya kijiji cha kapalala 

 

10. Msitu wa hifadhi wa patamela ambapo una safu ya milima na pia kuna 

madini ya dhahabu kwa sasa sehemu ya msitu huu kunafanyika uchimbaji 

mkubwa wa dhahabu na kampuni ya Shanta Gold mine 



 

Sehemu ya msitu wa hifadhi wa Patamela 

 

 

 

 

 


